Walda na Tube Tare da Aiki Mai Inganci
| Daidaitacce | Karfe matakin | Sinadarin sinadarai | Halayen taurin kai | Gwajin Tasirin Charpy da Gwajin Hawaye Nauyi | ||||||||||||||
| C | Si | Mn | P | S | V | Nb | Ti | CEV4)(%) | Ƙarfin Rt0.5 Mpa | Ƙarfin Tashin Hankali na Rm Mpa | Rt0.5/ Rm | (L0=5.65 √ S0) Tsawaita A% | ||||||
| matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | Wani | matsakaicin | minti | matsakaicin | minti | matsakaicin | matsakaicin | minti | |||
| L245MB | 0.22 | 0.45 | 1.2 | 0.025 | 0.15 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.4 | 245 | 450 | 415 | 760 | 0.93 | 22 | Gwajin tasirin Charpy: Za a gwada kuzarin shaƙar tasirin jikin bututu da dinkin walda kamar yadda ake buƙata a cikin mizanin asali. Don ƙarin bayani, duba mizanin asali. Gwajin yagewar nauyi: Zaɓin yanki na yankewa | |
| GB/T9711-2011(PSL2) | L290MB | 0.22 | 0.45 | 1.3 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.4 | 290 | 495 | 415 | 21 | |||
| L320MB | 0.22 | 0.45 | 1.3 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.41 | 320 | 500 | 430 | 21 | ||||
| L360MB | 0.22 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 1) | 0.41 | 360 | 530 | 460 | 20 | |||||||
| L390MB | 0.22 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.15 | 1) | 0.41 | 390 | 545 | 490 | 20 | |||||||
| L415MB | 0.12 | 0.45 | 1.6 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.42 | 415 | 565 | 520 | 18 | |||||||
| L450MB | 0.12 | 0.45 | 1.6 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.43 | 450 | 600 | 535 | 18 | |||||||
| L485MB | 0.12 | 0.45 | 1.7 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.43 | 485 | 635 | 570 | 18 | |||||||
| L555MB | 0.12 | 0.45 | 1.85 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | Tattaunawa | 555 | 705 | 625 | 825 | 0.95 | 18 | |||||
| Lura: | ||||||||||||||||||
| 1) 0.015 | ||||||||||||||||||
| 2)V+Nb+Ti ≤ 0.015% | ||||||||||||||||||
| 3)Ga duk matakan ƙarfe, Mo na iya ≤ 0.35%, a ƙarƙashin kwangila. | ||||||||||||||||||
| 4)CEV=C+Mn/6+(Cr+Mo+V)/5+(Cu+Ni)/5 | ||||||||||||||||||
Amfanin Kamfani
Masana'antarmu tana cikin birnin Cangzhou, lardin Hebei, kuma mun kasance a sahun gaba wajen kera bututun ƙarfe masu inganci tun lokacin da aka kafa mu a shekarar 1993. Masana'antarmu tana da fadin murabba'in mita 350,000, tare da jimillar kadarorin RMB miliyan 680, kuma tana iya samar da tan 400,000 na bututun ƙarfe masu karkace a kowace shekara, kuma tana da ƙwararru 680.
Gabatarwar Samfuri
Jajircewarmu ga ƙwarewa tana bayyana a cikin tsarin walda mai kyau, wanda muhimmin mataki ne a cikin kera bututun walda mai karkace. Wannan fasaha tana amfani da yanayin zafi mai yawa don samar da haɗin gwiwa mai ƙarfi da dorewa tsakanin bututu, yana tabbatar da cewa samfuranmu suna samar da ingantaccen aiki koda a cikin yanayi mafi ƙalubale. Ko kuna cikin masana'antar iskar gas ko kuna buƙatar mafita mai inganci don wasu aikace-aikace, bututunmu za su cika kuma su wuce tsammaninku.
Tare da mai da hankali kan inganci da kirkire-kirkire, muna alfahari da samar da walda na bututu waɗanda ke tabbatar da aiki mai ɗorewa.bututun da aka welded mai karkacesuna da ƙarfi da dorewa, suna kuma da inganci sosai, wanda hakan ya sa suka dace da ayyukan da ke buƙatar aminci da dorewa.
Babban fasali
Ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ake amfani da su wajen walda bututu shine dogaro da walda ta baka, wata dabara da ke amfani da yanayin zafi mai yawa don ƙirƙirar haɗin gwiwa mai ƙarfi da dorewa tsakanin bututun ƙarfe. Tsarin yana da matuƙar muhimmanci don tabbatar da inganci da amincin samfurin ƙarshe, musamman a aikace-aikace inda aminci da aiki suke da mahimmanci, kamar jigilar iskar gas.
Tsarin walda na baka ya ƙunshi narkar da gefun bututun da kuma haɗa su wuri ɗaya, ƙirƙirar haɗin da ba shi da matsala wanda zai iya jure matsin lamba mai yawa da yanayi mai tsanani. Wannan hanyar ba wai kawai tana ƙara ƙarfin bututun ba, har ma tana ƙara tsawon lokacin aikinsa, wanda hakan ya sa ta zama zaɓi mafi dacewa ga aikace-aikacen masana'antu daban-daban.
Bugu da ƙari, daidaito da ƙwarewar da ake buƙata don walda bututun suma suna nuna jajircewar kamfanin ga inganci. Ta hanyar saka hannun jari a cikin fasahar zamani da ƙwararrun ma'aikata, masana'antar Cangzhou tana tabbatar da cewa kowace bututun da aka haɗa mai zagaye ta cika ƙa'idodin masana'antu, tana ba wa abokan ciniki kwanciyar hankali da kwarin gwiwa game da samfurin.
Amfanin Samfuri
Ɗaya daga cikin muhimman fa'idodin walda bututu shine ikonsa na samar da haɗin gwiwa masu ƙarfi waɗanda za su iya jure matsin lamba mai yawa da yanayi mai tsauri. Wannan yana da mahimmanci musamman a masana'antar iskar gas, inda ingancin bututun yake da mahimmanci. Tsarin walda arc yana tabbatar da cewa an tabbatar da cewa bututun yana da ƙarfi.walda na bututuBa wai kawai yana da ƙarfi ba, har ma yana da daidaito, wanda ke rage haɗarin zubewa da lalacewa. Bugu da ƙari, ingancin walda bututu yana bawa masana'antun damar samar da bututun ƙarfe mai yawa cikin sauri don biyan buƙatun kasuwa da ke ƙaruwa.
Rashin Samfuri
Tsarin yana buƙatar ƙwararrun ma'aikata da kuma cikakken iko kan sigogin walda don guje wa lahani kamar porosity ko rashin haɗuwa. Waɗannan matsalolin na iya yin illa ga ingancin samfurin ƙarshe kuma suna haifar da haɗarin aminci.
Bugu da ƙari, yanayin zafi mai yawa na walda arc na iya haifar da damuwa a cikin kayan, wanda zai iya shafar aikin bututun mai na dogon lokaci.
Tambayoyin da ake yawan yi
Q1: Menene walda ta baka?
Walda ta baka wata dabara ce da ke amfani da yanayin zafi mai yawa da aka samar ta hanyar amfani da baka mai amfani da wutar lantarki don narkewa da haɗa zanen ƙarfe wuri ɗaya. Ga bututun da aka haɗa da karkace, wannan hanya tana da mahimmanci don ƙirƙirar haɗin gwiwa mai ƙarfi tsakanin bututu, wanda yake da mahimmanci ga aiki da rayuwar bututun.
T2: Me yasa walda ta baka take da mahimmanci ga bututun iskar gas?
Dole ne bututun iskar gas ya cika ƙa'idodin aminci da aminci. Tsarin walda na baka yana tabbatar da cewa haɗin walda na iya jure matsin lamba mai yawa da kuma tsayayya da tsatsa, wanda hakan ya sa ya dace da jigilar iskar gas ta hanyoyi masu nisa.
Q3: Ina kamfanin ku yake?
Masana'antarmu tana cikin birnin Cangzhou, lardin Hebei, wani yanki da aka san shi da ƙarfin masana'antu. An kafa kamfaninmu a shekarar 1993 kuma ya bunƙasa sosai har ya mamaye faɗin murabba'in mita 350,000 kuma yana ɗaukar ma'aikata 680 masu himma.
Q4: Menene ƙarfin samar da ku?
Muna alfahari da samar da tan 400,000 na bututun ƙarfe mai siffar ƙwallo a kowace shekara. Wannan adadi mai ban sha'awa na samarwa shaida ne na jajircewarmu ga inganci da inganci a tsarin masana'antarmu.






