Ƙarfi da Ingancin Bututun Tsarin Sashe Mai Rahusa: Duba Zurfi Kan Bututun da aka Walda a Karkace da Bututun Layin API 5L
Gabatar da:
A duniyar gine-gine da haɓaka ababen more rayuwa, zaɓar kayan da suka dace yana da matuƙar muhimmanci.Bututun tsarin sashe mai rami suna taka muhimmiyar rawa wajen samar da ƙarfi, dorewa da aminci ga ayyuka daban-daban. A cikin wannan shafin yanar gizo, za mu bincika halaye da fa'idodin nau'ikan bututun tsari guda biyu masu mahimmanci: bututun da aka ƙera mai siffar karkace da bututun layin API 5L.
Bututun da aka yi da bututun baka mai kauri:
Ana amfani da bututun da aka yi wa walda a cikin ruwa (SAW), wanda kuma aka sani da bututun SSAW, a fannoni daban-daban. Siffa ta musamman taBututun SSAW shine ɗinkinsa mai karkace, wanda ke ba da ƙarfi da ƙarfin ɗaukar kaya idan aka kwatanta da sauran nau'ikan bututu. Wannan ƙira ta musamman tana taimakawa wajen rarraba damuwa daidai gwargwado a cikin bututun, wanda hakan ya sa ya dace da ayyukan da ke buƙatar daidaiton tsari.
Kayayyakin Inji na bututun SSAW
| matakin ƙarfe | mafi ƙarancin ƙarfin yawan amfanin ƙasa | mafi ƙarancin ƙarfin tensile | Mafi ƙarancin tsawaitawa |
| B | 245 | 415 | 23 |
| X42 | 290 | 415 | 23 |
| X46 | 320 | 435 | 22 |
| X52 | 360 | 460 | 21 |
| X56 | 390 | 490 | 19 |
| X60 | 415 | 520 | 18 |
| X65 | 450 | 535 | 18 |
| X70 | 485 | 570 | 17 |
Sinadarin sinadarai na bututun SSAW
| matakin ƙarfe | C | Mn | P | S | V+Nb+Ti |
| Matsakaicin % | Matsakaicin % | Matsakaicin % | Matsakaicin % | Matsakaicin % | |
| B | 0.26 | 1.2 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X42 | 0.26 | 1.3 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X46 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X52 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X56 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X60 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X65 | 0.26 | 1.45 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X70 | 0.26 | 1.65 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
Juriyar Geometric na bututun SSAW
| Juriyar Geometric | ||||||||||
| diamita na waje | Kauri a bango | madaidaiciya | rashin zagaye | taro | Tsawon dutsen walda mafi girma | |||||
| D | T | |||||||||
| ≤1422mm | −1422mm | <15mm | ≥15mm | ƙarshen bututu 1.5m | cikakken tsayi | jikin bututu | ƙarshen bututu | T≤13mm | T> 13mm | |
| ±0.5% | kamar yadda aka amince | ±10% | ±1.5mm | 3.2mm | 0.2% L | 0.020D | 0.015D | '+10% | 3.5mm | 4.8mm |
Gwajin Hydrostatic

Bututun zai jure gwajin hydrostatic ba tare da yaɗuwa ta hanyar dinkin walda ko jikin bututun ba
Ba sai an gwada mahaɗin ta hanyar amfani da hydrostatic ba, muddin an gwada sassan bututun da aka yi amfani da su wajen yiwa mahaɗin alama cikin nasara ta hanyar amfani da hydrostatic kafin a fara aikin haɗa su.
Bin diddigin abubuwa:
Ga bututun PSL 1, masana'anta za su kafa kuma su bi hanyoyin da aka rubuta don kiyayewa:
Ana nuna yanayin zafi har sai an yi duk gwaje-gwajen chemical masu alaƙa kuma an bi ƙa'idodin da aka ƙayyade.
An nuna asalin sashin gwaji har sai an yi kowace gwajin injiniya mai alaƙa kuma an bi ƙa'idodin da aka ƙayyade.
Ga bututun PSL 2, masana'anta za ta kafa kuma ta bi hanyoyin da aka rubuta don kiyaye asalin zafi da kuma asalin na'urar gwaji ga irin wannan bututun. Irin waɗannan hanyoyin za su samar da hanyar gano tsawon bututun zuwa sashin gwaji da ya dace da sakamakon gwajin sinadarai masu alaƙa.
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin bututun SSAW shine sassaucin kera shi. Ana iya samar da waɗannan bututun a girma dabam-dabam, diamita da kauri iri-iri kuma ana iya keɓance su don biyan buƙatun wani takamaiman aiki. Bugu da ƙari, bututun da aka yi da ƙarfe mai kauri a ƙarƙashin ruwa galibi ana yin su ne da ƙarfe mai inganci, wanda hakan ke sa su jure tsatsa kuma yana tabbatar da tsawon rai.
Bututun Layin API 5L:
Bututun layi na API 5Lbututu ne mai tsari wanda ake amfani da shi sosai wanda ya cika ƙa'idodin Cibiyar Man Fetur ta Amurka (API). An tsara waɗannan bututun ne don jigilar ruwa, kamar mai da iskar gas, a tsawon nisa. An san bututun layin API 5L saboda ƙarfinsa, juriyarsa da juriyarsa ga yanayin muhalli mai tsanani.
Tsarin kera bututun layi na API 5L ya ƙunshi tsauraran matakan kula da inganci don tabbatar da amincinsa. Waɗannan bututun an yi su ne da ƙarfen carbon kuma suna da kyawawan halaye na injiniya. Bin ƙa'idodin API mai tsauri yana tabbatar da cewa waɗannan bututun za su iya jure matsin lamba mai yawa da canje-canjen zafin jiki, wanda hakan ya sa suka dace da amfani mai mahimmanci a masana'antar mai da iskar gas.
Fa'idodin da aka haɗa:
Lokacin da aka haɗa bututun da aka haɗa da bututun da aka haɗa da bututun API 5L, suna ba da daidaito da aminci mara misaltuwa. Haɗin bututun SSAW tare da ƙarfi da dorewar bututun API 5L yana ƙirƙirar tsarin tallafi mai ƙarfi.
Baya ga fa'idodin da suka bayar, dacewa da bututun da aka yi da spiral arc welded da bututun layi na API 5L yana ƙara ingancin ayyukan bututun. Amfanin bututun SSAW yana ba da damar haɗawa cikin sauƙi da bututun layi na API 5L, yana tabbatar da kwararar ruwa cikin hanyar sadarwa ta bututun.
A ƙarshe:
Bututun tsarin sassan rami suna da matuƙar muhimmanci wajen gina ingantattun ababen more rayuwa. Amfani da bututun SSAW da bututun layi na API 5L tare yana ba da mafita mai ƙarfi wanda ke ba da ƙarfi, dorewa da aminci ga ayyuka daban-daban. Ko dai yana tallafawa harsashin gine-gine masu tsayi ko jigilar ruwa mai mahimmanci a wurare masu nisa, waɗannan bututun suna taka muhimmiyar rawa wajen tabbatar da dorewa da kwanciyar hankali na kayayyakin more rayuwa. Ta hanyar amfani da ƙarfin bututun da aka yi da bakin ƙarfe mai kauri da kuma amincin bututun layi na API 5L, injiniyoyi za su iya gina harsashi mai ƙarfi don gobe mafi kyau.








