Fasahar Walda ta Tube ta Ƙwararru
| Daidaitacce | Karfe matakin | Sinadarin sinadarai | Halayen taurin kai | Gwajin Tasirin Charpy da Gwajin Hawaye Nauyi | ||||||||||||||
| C | Si | Mn | P | S | V | Nb | Ti | CEV4)(%) | Ƙarfin Rt0.5 Mpa | Ƙarfin Tashin Hankali na Rm Mpa | Rt0.5/ Rm | (L0=5.65 √ S0) Tsawaita A% | ||||||
| matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | Wani | matsakaicin | minti | matsakaicin | minti | matsakaicin | matsakaicin | minti | |||
| L245MB | 0.22 | 0.45 | 1.2 | 0.025 | 0.15 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.4 | 245 | 450 | 415 | 760 | 0.93 | 22 | Gwajin tasirin Charpy: Za a gwada kuzarin shaƙar tasirin jikin bututu da dinkin walda kamar yadda ake buƙata a cikin mizanin asali. Don ƙarin bayani, duba mizanin asali. Gwajin yagewar nauyi: Zaɓin yanki na yankewa | |
| GB/T9711-2011(PSL2) | L290MB | 0.22 | 0.45 | 1.3 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.4 | 290 | 495 | 415 | 21 | |||
| L320MB | 0.22 | 0.45 | 1.3 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.41 | 320 | 500 | 430 | 21 | ||||
| L360MB | 0.22 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 1) | 0.41 | 360 | 530 | 460 | 20 | |||||||
| L390MB | 0.22 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.15 | 1) | 0.41 | 390 | 545 | 490 | 20 | |||||||
| L415MB | 0.12 | 0.45 | 1.6 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.42 | 415 | 565 | 520 | 18 | |||||||
| L450MB | 0.12 | 0.45 | 1.6 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.43 | 450 | 600 | 535 | 18 | |||||||
| L485MB | 0.12 | 0.45 | 1.7 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.43 | 485 | 635 | 570 | 18 | |||||||
| L555MB | 0.12 | 0.45 | 1.85 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | Tattaunawa | 555 | 705 | 625 | 825 | 0.95 | 18 | |||||
| Lura: | ||||||||||||||||||
| 1) 0.015 | ||||||||||||||||||
| 2)V+Nb+Ti ≤ 0.015% | ||||||||||||||||||
| 3)Ga duk matakan ƙarfe, Mo na iya ≤ 0.35%, a ƙarƙashin kwangila. | ||||||||||||||||||
| 4)CEV=C+Mn/6+(Cr+Mo+V)/5+(Cu+Ni)/5 | ||||||||||||||||||
Amfanin Kamfani
Kamfanin da ke tsakiyar birnin Cangzhou, lardin Hebei, ya kasance jagora a fannin kera bututun walda tun lokacin da aka kafa shi a shekarar 1993. Kamfanin ya mamaye fadin murabba'in mita 350,000 kuma yana da kayan aiki da fasaha na zamani don samar da kayayyaki masu inganci wadanda suka dace da ka'idojin kasa da kasa. Tare da jimillar kadarorin RMB miliyan 680 da ma'aikata 680 masu kwarewa, kamfanin ya kuduri aniyar yin aiki tukuru a kowane fanni na ayyukansa.
Gabatarwar Samfuri
Gabatar da fasahar walda ta bututu ta musamman, wacce aka tsara musamman don biyan buƙatun bututan iskar gas ta hanyar walda ta baka. A sahun gaba a cikin wannan ƙirƙira akwai fasahar walda ta Submerged Arc Welding (SAW) mai ci gaba, wacce aka fi so don bututun walda mai karkace. Wannan fasaha tana tabbatar da daidaito, dorewa da inganci, wanda hakan ya sa ta dace da masana'antu waɗanda suka dogara da bututun walda mai inganci.
Ƙwarewarmu ta musammanwalda bututuFasaha ba wai kawai tana inganta ingancin tsarin bututun iskar gas ba, har ma tana inganta tsarin walda, tana rage lokacin samarwa da rage farashi. Mun fahimci mahimmancin tsarin bututun iskar gas, kuma jajircewarmu ga inganci yana tabbatar da cewa kayayyakinmu za su iya jure wa buƙatun aikace-aikacen da aka yi niyya.
Yayin da muke ci gaba da ƙirƙira da inganta fasahar walda, muna gayyatarku da ku dandana inganci da ingancin fasahar walda bututunmu ta ƙwararru. Ku amince da mu don samar muku da bututun walda mafi inganci wanda ya dace da buƙatunku na musamman, wanda aka tallafa masa da shekaru da yawa na ƙwarewa da jajircewa don gamsar da abokan ciniki.
Amfanin Samfuri
1. Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin amfani da walda mai zurfi a ƙarƙashin ruwa don walda bututun iskar gas shine ikonsa na samar da inganci mai kyau.walda na butututare da ƙananan lahani. Tsarin walda mai zurfi a ƙarƙashin ruwa yana ba da damar shiga cikin zurfin da kuma santsi, wanda ke da mahimmanci don tabbatar da ingancin bututun iskar gas.
2. Yin amfani da walda mai sarrafa kansa a ƙarƙashin ruwa zai iya ƙara yawan aiki da rage farashin aiki da lokacin aiki.
Rashin Samfuri
1. Wani babban rashin amfani shine mafi girman farashin saitin farko, wanda zai iya zama mai yawa saboda buƙatar kayan aiki na musamman da ƙwararrun masu aiki.
2. Tsarin bai yi sassauƙa kamar sauran hanyoyin walda ba, wanda hakan ya sa bai dace da yanayin ƙasa mai rikitarwa ko kayan da ke da sirara ba.
3. Wannan iyakancewa na iya haifar da ƙalubale a wasu aikace-aikace, wanda hakan zai iya haifar da jadawali na aiki mai tsawo.
Tambayoyin da ake yawan yi akai-akai
T1. Menene Walda Mai Zurfi (SAW)?
SAW wani tsari ne na walda wanda ke amfani da na'urar lantarki mai ci gaba da ciyarwa da kuma wani yanki na kwararar ruwa mai kauri don kare walda daga gurɓatawa. Wannan hanyar tana da tasiri musamman akan kayan da suka yi kauri kuma ta dace da bututun iskar gas na halitta.
T2. Me yasa ake fifita SAW don bututun da aka haɗa da spiral welded?
Fasahar SAW tana samar da zurfin shiga da kuma santsi a saman, wanda yake da mahimmanci ga daidaiton tsarinbututun da aka welded mai karkaceana amfani da shi a cikin aikace-aikacen matsin lamba mai yawa kamar sufuri na iskar gas.
T3. Menene fa'idodin amfani da fasahar walda bututun ƙwararru?
Dabaru na musamman na walda bututu suna tabbatar da inganci mai kyau, rage haɗarin lahani da kuma inganta aikin samfuran walda gabaɗaya, wanda yake da mahimmanci a masana'antar da ke da matuƙar muhimmanci ga aminci.
Q4. Ta yaya kamfanin ku ke tabbatar da ingancin tsarin walda?
Kamfaninmu yana bin ƙa'idodin kula da inganci masu tsauri kuma yana ɗaukar ƙwararrun ma'aikata waɗanda aka horar da su a sabbin dabarun walda, gami da SAW, don tabbatar da cewa kowane samfuri ya cika ƙa'idodin aminci da aiki mai tsauri.






