Damuwar da ta rage a bututun LSAW galibi tana faruwa ne sakamakon rashin daidaita sanyaya. Damuwar da ta rage ita ce matsin lamba na ciki ba tare da ƙarfin waje ba. Wannan damuwar da ta rage tana wanzuwa a sassan da aka yi birgima da zafi na sassa daban-daban. Girman girman sassan ƙarfe na gaba ɗaya, mafi girman damuwar da ta rage.
Duk da cewa damuwar da ta rage tana da daidaito, har yanzu tana da wani tasiri kan aikin sassan ƙarfe a ƙarƙashin ƙarfin waje. Misali, tana iya yin illa ga nakasa, kwanciyar hankali da juriya ga gajiya. Bayan walda, ana matse abubuwan da ba na ƙarfe ba a cikin bututun LSAW zuwa cikin siraran zanen gado, wanda ke haifar da lamination. Sannan lamination ɗin yana lalata aikin lanƙwasa na bututun LSAW sosai a kan kauri, kuma yana iya faruwa lokacin da walda ta ragu. Nau'in gida da raguwar walda ke haifarwa sau da yawa yakan kasance sau da yawa na ma'aunin ma'aunin samarwa, wanda ya fi girma fiye da wanda kaya ke haifarwa. Bugu da ƙari, bututun LSAW ba makawa zai sami walda T da yawa, don haka yuwuwar lahani na walda yana ƙaruwa sosai. Bugu da ƙari, damuwar ragowar walda a walda T yana da girma, kuma ƙarfen walda sau da yawa yana cikin yanayin damuwa mai girma uku, wanda ke ƙara yiwuwar fashewa.
Ana rarraba dinkin walda na bututun walda mai karkace a ƙarƙashin ruwa a cikin layin karkace, kuma walda suna da tsayi. Musamman lokacin walda a ƙarƙashin yanayi mai ƙarfi, walda yana barin wurin samar da shi kafin ya huce, wanda yake da sauƙin samar da fashewar zafi na walda. Alkiblar tsagewa tana daidai da walda kuma tana samar da kusurwar da aka haɗa tare da ma'aunin bututun ƙarfe, gabaɗaya, kusurwar tana tsakanin 30-70 °. Wannan kusurwar ta yi daidai da kusurwar gazawar yankewa, don haka halayen lanƙwasa, tensile, matsi da hana karkatarwa ba su da kyau kamar bututun LSAW. A lokaci guda, saboda iyakancewar matsayin walda, dinkin walda na sirdi da na kifin da ke kan gaba yana shafar bayyanar. Saboda haka, ya kamata a ƙarfafa walda na bututun SSAW don tabbatar da ingancin walda, in ba haka ba bai kamata a yi amfani da bututun SSAW a cikin mahimman lokutan tsarin ƙarfe ba.
Lokacin Saƙo: Yuli-13-2022