Kwatanta iyakokin aikace-aikace tsakanin bututun LSAW da bututun SSAW

Ana iya ganin bututun ƙarfe ko'ina a rayuwarmu ta yau da kullun. Ana amfani da shi sosai a fannin dumama, samar da ruwa, watsa mai da iskar gas da sauran fannoni na masana'antu. Dangane da fasahar samar da bututu, ana iya raba bututun ƙarfe zuwa rukuni huɗu masu zuwa: bututun SMLS, bututun HFW, bututun LSAW da bututun SSAW. Dangane da nau'in ɗinkin walda, ana iya raba su zuwa bututun SMLS, bututun ƙarfe madaidaiciya da bututun ƙarfe mai karkace. Nau'ikan bututun ɗinkin walda daban-daban suna da halaye nasu kuma suna da fa'idodi daban-daban saboda aikace-aikace daban-daban. Dangane da ɗinkin walda daban-daban, muna yin kwatancen da ya dace tsakanin bututun LSAW da bututun SSAW.

Bututun LSAW yana amfani da tsarin walda mai gefe biyu a ƙarƙashin ruwa. Ana walda shi a ƙarƙashin yanayi mai tsauri, tare da ingantaccen walda da kuma ɗan gajeren ɗinki na walda, kuma yuwuwar lahani ba ta da yawa. Ta hanyar faɗaɗa cikakken diamita, bututun ƙarfe yana da kyakkyawan siffar bututu, girman daidai da kewayon kauri da diamita na bango. Ya dace da ginshiƙai don tsarin ƙarfe masu ɗaukar nauyi kamar gine-gine, gadoji, madatsun ruwa da dandamali na teku, gine-ginen gini masu tsayi da kuma hasumiyar sandar lantarki da tsarin mast waɗanda ke buƙatar juriyar iska da juriyar girgizar ƙasa.

Bututun SSAW wani nau'in bututun ƙarfe ne da ake amfani da shi sosai a masana'antu, gine-gine da sauran masana'antu. Ana amfani da shi galibi a fannin injiniyan ruwan famfo, masana'antar sinadarai, masana'antar sinadarai, masana'antar wutar lantarki, ban ruwa na noma da kuma gine-ginen birane.


Lokacin Saƙo: Yuli-13-2022