Babban Bututun Ruwa Mai Amfani Mai Kyau
| Manyan Halayen Jiki da Sinadarai na Bututun Karfe (GB/T3091-2008, GB/T9711-2011 da API Specification 5L) | ||||||||||||||
| Daidaitacce | Karfe Grade | Sinadaran da ke cikinsa (%) | Kadarar Tashin Hankali | Gwajin Tasirin Charpy (V notch) | ||||||||||
| c | Mn | p | s | Si | Wani | Ƙarfin Yawa (Mpa) | Ƙarfin Tashin Hankali (Mpa) | (L0=5.65 √ S0 )min Ƙarfin Miƙewa (%) | ||||||
| matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | minti | matsakaicin | minti | matsakaicin | D ≤ 168.33mm | D > 168.3mm | ||||
| GB/T3091 -2008 | Q215A | ≤ 0.15 | 0.25 < 1.20 | 0.045 | 0.050 | 0.35 | Ƙara NbVTi daidai da GB/T1591-94 | 215 | 335 | 15 | > 31 | |||
| Q215B | ≤ 0.15 | 0.25-0.55 | 0.045 | 0.045 | 0.035 | 215 | 335 | 15 | > 31 | |||||
| Q235A | ≤ 0.22 | 0.30 < 0.65 | 0.045 | 0.050 | 0.035 | 235 | 375 | 15 | >26 | |||||
| Q235B | ≤ 0.20 | 0.30 ≤ 1.80 | 0.045 | 0.045 | 0.035 | 235 | 375 | 15 | >26 | |||||
| Q295A | 0.16 | 0.80-1.50 | 0.045 | 0.045 | 0.55 | 295 | 390 | 13 | >23 | |||||
| Q295B | 0.16 | 0.80-1.50 | 0.045 | 0.040 | 0.55 | 295 | 390 | 13 | >23 | |||||
| Q345A | 0.20 | 1.00-1.60 | 0.045 | 0.045 | 0.55 | 345 | 510 | 13 | >21 | |||||
| Q345B | 0.20 | 1.00-1.60 | 0.045 | 0.040 | 0.55 | 345 | 510 | 13 | >21 | |||||
| GB/T9711-2011(PSL1) | L175 | 0.21 | 0.60 | 0.030 | 0.030 | Zaɓin ƙara ɗaya daga cikin abubuwan NbVTi ko duk wani haɗin su | 175 | 310 | 27 | Ana iya zaɓar ɗaya ko biyu daga cikin ma'aunin tauri na makamashin tasiri da yankin yankewa. Don L555, duba ma'aunin. | ||||
| L210 | 0.22 | 0.90 | 0.030 | 0.030 | 210 | 335 | 25 | |||||||
| L245 | 0.26 | 1.20 | 0.030 | 0.030 | 245 | 415 | 21 | |||||||
| L290 | 0.26 | 1.30 | 0.030 | 0.030 | 290 | 415 | 21 | |||||||
| L320 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 320 | 435 | 20 | |||||||
| L360 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 360 | 460 | 19 | |||||||
| L390 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 390 | 390 | 18 | |||||||
| L415 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 415 | 520 | 17 | |||||||
| L450 | 0.26 | 1.45 | 0.030 | 0.030 | 450 | 535 | 17 | |||||||
| L485 | 0.26 | 1.65 | 0.030 | 0.030 | 485 | 570 | 16 | |||||||
| API 5L (PSL 1) | A25 | 0.21 | 0.60 | 0.030 | 0.030 | Ga ƙarfe mai daraja B, Nb+V ≤ 0.03%; ga ƙarfe mai daraja ≥ B, ƙara Nb ko V ko haɗinsu na zaɓi, da Nb+V+Ti ≤ 0.15% | 172 | 310 | (L0=50.8mm) da za a ƙididdige bisa ga dabarar da ke ƙasa:e=1944·A0 .2/U0 .0 A:Yankin samfurin a cikin mm2 U: Ƙarfin da aka ƙayyade kaɗan a cikin Mpa | Babu ko ɗaya ko duka biyun makamashin tasiri da yankin yankewa da ake buƙata a matsayin ma'aunin tauri. | ||||
| A | 0.22 | 0.90 | 0.030 | 0.030 | 207 | 331 | ||||||||
| B | 0.26 | 1.20 | 0.030 | 0.030 | 241 | 414 | ||||||||
| X42 | 0.26 | 1.30 | 0.030 | 0.030 | 290 | 414 | ||||||||
| X46 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 317 | 434 | ||||||||
| X52 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 359 | 455 | ||||||||
| X56 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 386 | 490 | ||||||||
| X60 | 0.26 | 1.40 | 0.030 | 0.030 | 414 | 517 | ||||||||
| X65 | 0.26 | 1.45 | 0.030 | 0.030 | 448 | 531 | ||||||||
| X70 | 0.26 | 1.65 | 0.030 | 0.030 | 483 | 565 | ||||||||
Gabatarwar Samfuri
Gabatar da manyan bututun ruwa masu inganci, waɗanda aka tsara don biyan buƙatun masana'antu daban-daban. An ƙera su a masana'antarmu ta zamani da ke Cangzhou, Lardin Hebei, kamfaninmu ya kasance jagora a fannin kera bututu tun lokacin da aka kafa shi a 1993. Tare da faɗin murabba'in mita 350,000 da jimillar kadarorin RMB miliyan 680, muna alfahari da samun ma'aikata masu ƙwarewa 680.
Namubabban bututun ruwaan ƙera su ne don ingantaccen aiki a cikin mahimman aikace-aikace kamar hanyoyin ruwa da layukan iskar gas. Mun fahimci cewa ƙayyadaddun waɗannan bututun, gami da walda da ƙirar dinkin karkace, suna taka muhimmiyar rawa a cikin ayyukansu da amincinsu. Shi ya sa muke amfani da dabarun kera kayayyaki na zamani da kuma tsauraran matakan kula da inganci don tabbatar da cewa bututunmu sun cika mafi girman ƙa'idodin masana'antu.
An ƙera bututun ruwanmu don su kasance masu sauƙin amfani da kuma amfani da su, kuma ana iya amfani da su a wurare daban-daban, wanda hakan ya sa suka dace da 'yan kwangila, ƙananan hukumomi, da aikace-aikacen masana'antu. Ko kuna shigar da sabon bututun ruwa ko kuma inganta bututun iskar gas da ke akwai, bututunmu suna ba da ƙarfi da ƙarfi da ake buƙata don biyan buƙatun kowane aiki.
Amfanin Samfuri
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin manyan bututun ruwa shine yawan amfaninsu. An tsara su ne don biyan buƙatun mahalli daban-daban, wanda hakan ya sa suka dace da birane da yankunan karkara. Sauƙin amfani da waɗannan bututun yana ba da damar amfani da su a aikace-aikace daban-daban, tun daga samar da ruwan sha na gidaje zuwa jigilar iskar gas na masana'antu. Wannan daidaitawa yana da mahimmanci ga ƙananan hukumomi da 'yan kasuwa, domin yana sauƙaƙa hanyoyin saye da shigarwa.
Rashin Samfuri
Ayyukan waɗannan bututun na iya shafar su ta hanyar abubuwa kamar yanayin ƙasa, canjin yanayin zafi, da matakan matsi. Misali, bututun da aka haɗa na iya zama mafi saurin kamuwa da tsatsa a wasu yanayi, yayin da bututun ɗinki mai karkace bazai yi ƙarfi kamar haka ba a ƙarƙashin yanayin matsin lamba mai yawa. Fahimtar waɗannan iyakoki yana da mahimmanci ga injiniyoyi da masu tsara shirye-shirye don tabbatar da cewa an zaɓi nau'in bututun da ya dace don kowane takamaiman aikace-aikacen.
Aikace-aikace
Ba za a iya misalta muhimmancin ingantaccen bututun ruwa mai inganci wajen haɓaka ababen more rayuwa da ke bunƙasa ba. An san su da yawan amfani da su, waɗannan bututun suna da mahimmanci a aikace-aikace iri-iri, gami da bututun ruwa da iskar gas. Takaddun da aka ƙera, kamar walda da ƙirar ɗinkin karkace, suna taka muhimmiyar rawa wajen tabbatar da ingantaccen aiki da tsawon rai.
Ana amfani da manyan bututun ruwa namu a fannoni daban-daban, wanda hakan ke nuna a fannoni daban-daban. Ko dai tsarin samar da ruwa na birni ne ko kuma hanyar rarraba iskar gas, bututunmu na iya jure wa wahalar amfani da su a kullum yayin da suke kiyaye inganci. An haɗa su da waldabututun kabu mai karkacezaɓuɓɓuka suna ba da sassauci a aikace-aikace, wanda ke ba da damar keɓance mafita don biyan takamaiman buƙatun aikin.
Tambayoyin da ake yawan yi akai-akai
T1. Da wane abu aka yi babban bututun ruwa?
Ana yin bututun ruwa da kayan aiki masu ɗorewa kamar ƙarfe, PVC da HDPE. Zaɓin kayan ya dogara ne da takamaiman amfani da shi da yanayin muhalli.
T2. Menene bututun da aka haɗa da bututun ɗinki mai karkace?
Ana samar da bututun da aka haɗa ta hanyar haɗa gefuna biyu na bututun tare, wanda ke da tsari mai ƙarfi kuma mai hana zubewa. Ana samar da bututun ɗinki mai karkace ta hanyar naɗe wani tsiri mai faɗi na ƙarfe zuwa siffar bututu, wanda ke da sassauci sosai a ƙira da amfani.
Q3. Ta yaya zan zaɓi bututun da ya dace don aikina?
Yi la'akari da abubuwa kamar nau'in ruwan da ake isarwa, buƙatun matsin lamba, da yanayin muhalli. Shawarwari da ƙwararre na iya taimakawa wajen tabbatar da cewa ka zaɓi mafi kyawun bututun da ya dace da buƙatunka.








