Babban bututun ƙarfe mai inganci mai walƙiya mai kyau

Takaitaccen Bayani:

Tsarin walda mai karkace na musamman yana ƙara ingancin tsarin bututun, yana ba shi damar jure gwajin yanayi mai wahala. Tare da kyawawan halayensa na aiki, bututun ƙarfe na carbon ɗinmu mai kauri ya dace da aikace-aikace iri-iri, gami da rarraba makamashi, gini da ayyukan ababen more rayuwa.


Cikakken Bayani game da Samfurin

Alamun Samfura

Kadarar Inji

matakin ƙarfe mafi ƙarancin ƙarfin yawan amfanin ƙasa
Mpa
Ƙarfin tauri Mafi ƙarancin tsawo
%
Mafi ƙarancin kuzarin tasiri
J
Kauri da aka ƙayyade
mm
Kauri da aka ƙayyade
mm
Kauri da aka ƙayyade
mm
a zafin gwaji na
  <16 >16≤40 <3 ≥3≤40 ≤40 -20℃ 0℃ 20℃
S235JRH 235 225 360-510 360-510 24 - - 27
S275J0H 275 265 430-580 410-560 20 - 27 -
S275J2H 27 - -
S355J0H 365 345 510-680 470-630 20 - 27 -
S355J2H 27 - -
S355K2H 40 - -

Sinadarin Sinadarai

Karfe matakin Nau'in de-oxydation a % ta taro, matsakaicin
Sunan ƙarfe Lambar ƙarfe C C Si Mn P S Nb
S235JRH 1.0039 FF 0,17 1,40 0,040 0,040 0.009
S275J0H 1.0149 FF 0,20 1,50 0,035 0,035 0,009
S275J2H 1.0138 FF 0,20 1,50 0,030 0,030
S355J0H 1.0547 FF 0,22 0,55 1,60 0,035 0,035 0,009
S355J2H 1.0576 FF 0,22 0,55 1,60 0,030 0,030
S355K2H 1.0512 FF 0,22 0,55 1,60 0,030 0,030
a. An tsara hanyar deoxidation kamar haka:FF: Karfe mai cikakken ƙarfi wanda ke ɗauke da abubuwan ɗaure nitrogen a adadin da ya isa ya ɗaure nitrogen da ake da shi (misali, ƙaramin 0,020% jimillar Al ko 0,015% na Al mai narkewa).

b. Matsakaicin ƙimar nitrogen ba zai yi aiki ba idan sinadarin sinadarai ya nuna mafi ƙarancin jimlar abun ciki na Al na 0,020% tare da mafi ƙarancin rabon Al/N na 2:1, ko kuma idan akwai isasshen sauran abubuwan da ke ɗaure N. Za a rubuta abubuwan da ke ɗaure N a cikin Takardar Dubawa.

 

Gabatarwar Samfuri

Bututun ƙarfe na carbon da aka haɗa da siminti sun dace da ƙa'idar EN10219 mai ƙarfi, suna tabbatar da kyakkyawan aiki da aminci a fannoni daban-daban na masana'antu da kasuwanci. Ba wai kawai waɗannan bututun masu inganci suna da ƙarfi da dorewa ba, har ma suna ba da kyakkyawan juriya ga tsatsa da matsi, wanda hakan ya sa suka dace da jigilar iskar gas ta ƙasa cikin aminci da inganci.

Tsarin walda mai karkace na musamman yana ƙara ingancin tsarin bututun, yana ba shi damar jure gwajin yanayi mai wahala. Tare da kyawawan halayensa na aiki, bututun ƙarfe na carbon ɗinmu mai kauri ya dace da aikace-aikace iri-iri, gami da rarraba makamashi, gini da ayyukan ababen more rayuwa.

Ta hanyar zaɓar ingancinmu mai kyaubututun ƙarfe mai karkace mai walƙiya, kuna saka hannun jari a cikin samfurin da ke tabbatar da tsawon rai da inganci. Jajircewarmu ga inganci da gamsuwar abokan ciniki yana bayyana a kowane fanni na tsarin masana'antarmu, tun daga zaɓin kayan aiki zuwa dubawa na ƙarshe.

Amfanin samfur

Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin bututun ƙarfe mai walƙiya mai siffar zobe shine ƙarfinsa da juriyarsa ga matsin lamba, wanda hakan ya sa ya dace da aminci da ingancin jigilar iskar gas. Tsarin walda mai siffar zobe yana haɓaka ingancin tsarin bututun, yana ba shi damar jure wa yanayi mai tsauri da nauyi mai yawa. Bugu da ƙari, santsi a saman bututun yana rage gogayya, yana ƙara yawan kwarara da rage amfani da makamashi.

Rashin Samfuri

Duk da cewa yana da kyakkyawan aiki, dole ne a yi la'akari da abubuwa kamar su saurin kamuwa da tsatsa, musamman a cikin mawuyacin yanayi. Rufi mai kyau da kulawa suna da mahimmanci don tsawaita rayuwar bututun da kuma tabbatar da amincinsa na dogon lokaci. Bugu da ƙari, farashin farko na bututun ƙarfe mai walƙiya mai ƙarfi na iya zama mafi girma fiye da kayan aiki na daban, wanda zai iya zama abin la'akari ga ayyukan da suka shafi kasafin kuɗi.

Aikace-aikace

Bututun ƙarfe na carbon mai walƙiya mai karkace sun cika ƙa'idodin EN10219, suna tabbatar da cewa an cika mafi girman inganci da ma'aunin aiki. An ƙera bututun don jure matsin lamba da ƙalubalen shigarwa a ƙarƙashin ƙasa, kuma sun dace da bututun iskar gas. Fasaha ta musamman ta walda mai karkace ba wai kawai tana ƙara ingancin tsarinta ba, har ma tana ba da kyakkyawan juriya ga tsatsa da gogewa, tana tabbatar da tsawon rai da aminci a cikin yanayi daban-daban na muhalli.

Carbon ɗinmu mai walƙiya mai karkacebututun ƙarfeYana da amfani iri-iri, ba wai kawai ga aikace-aikacen iskar gas ba. Ya dace da amfani iri-iri na masana'antu da kasuwanci, gami da tsarin samar da ruwa, tsarin tace najasa da aikace-aikacen tsari. Haɗin inganci mai kyau da aiki mai kyau ya sa ya zama zaɓi na farko na injiniyoyi da 'yan kwangila.

Tambayoyin da ake yawan yi

T1. Menene manyan fa'idodin amfani da bututun ƙarfe mai walƙiya mai siffar ƙwallo?

- Manyan fa'idodi sun haɗa da ƙarfi mai yawa, kyakkyawan juriya ga tsatsa, juriya ga matsin lamba mai yawa, da kuma dacewa da amfani da iskar gas.

Q2. Ta yaya tsarin masana'antu ke shafar inganci?

- Dabaru na zamani na masana'antu suna tabbatar da cewa an samar da kowace bututu daidai gwargwado, wanda hakan ke haifar da samfur mai inganci da dorewa.

T3. Shin bututun ya dace da wasu amfani?

- Haka ne, duk da cewa ya dace da bututun iskar gas, ana iya amfani da shi a samar da ruwa, tsarin najasa, da sauran aikace-aikacen masana'antu.

T4. Yaya tsawon rayuwar bututun mai ake tsammani?

- Idan aka shigar da kuma kula da shi yadda ya kamata, bututun ƙarfe na carbon da aka haɗa da ƙarfe mai zagaye na iya ɗaukar shekaru da yawa, wanda hakan zai ba da amfani na dogon lokaci.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Rubuta saƙonka a nan ka aika mana da shi