Babban Bututun Tarin Manyan Diamita Mai Inganci
Muna gabatar da bututun tara manyan diamita masu inganci, waɗanda su ne mafita mafi dacewa don biyan buƙatun gini da haɓaka kayayyakin more rayuwa da ke canzawa koyaushe. Yayin da masana'antar ke ganin ƙaruwa mai yawa a girman bututun tara manyan kayayyaki, buƙatar kayan aiki masu ƙarfi da aminci ba ta taɓa zama da gaggawa ba. Tubalan bututun ƙarfe masu girman diamita masu zagaye da aka ƙera masu zagaye an ƙera su ne don magance waɗannan ƙalubalen, suna tabbatar da ingantaccen aiki da dorewa a aikace-aikace iri-iri.
An ƙera shi don jure wa wahalar gini mai nauyi, ingancinmu mai kyau,manyan bututun tarayana samar da ƙarfi da kwanciyar hankali da ake buƙata don tallafawa harsashi. Fasahar walda mai karkace da ake amfani da ita a tsarin samar da kayayyaki tana tabbatar da tsari mai kyau da ƙarfi, yana rage haɗarin gazawa da kuma haɓaka tsawon rayuwar sabis. Ko kuna cikin ayyukan kasuwanci, gidaje ko kayayyakin more rayuwa, bututun mu masu tarin yawa sune zaɓi mafi kyau don biyan buƙatunku.
Bayanin Samfuri
| Daidaitacce | Karfe matakin | Sinadarin sinadarai | Halayen taurin kai | Gwajin Tasirin Charpy da Gwajin Hawaye Nauyi | ||||||||||||||
| C | Si | Mn | P | S | V | Nb | Ti | CEV4)(%) | Ƙarfin Rt0.5 Mpa | Ƙarfin Tashin Hankali na Rm Mpa | Rt0.5/ Rm | (L0=5.65 √ S0) Tsawaita A% | ||||||
| matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | matsakaicin | Wani | matsakaicin | minti | matsakaicin | minti | matsakaicin | matsakaicin | minti | |||
| L245MB | 0.22 | 0.45 | 1.2 | 0.025 | 0.15 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.4 | 245 | 450 | 415 | 760 | 0.93 | 22 | Gwajin tasirin Charpy: Za a gwada kuzarin shaƙar tasirin jikin bututu da dinkin walda kamar yadda ake buƙata a cikin mizanin asali. Don ƙarin bayani, duba mizanin asali. Gwajin yagewar nauyi: Zaɓin yanki na yankewa | |
| GB/T9711-2011(PSL2) | L290MB | 0.22 | 0.45 | 1.3 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.4 | 290 | 495 | 415 | 21 | |||
| L320MB | 0.22 | 0.45 | 1.3 | 0.025 | 0.015 | 0.05 | 0.05 | 0.04 | 1) | 0.41 | 320 | 500 | 430 | 21 | ||||
| L360MB | 0.22 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.015 | 1) | 0.41 | 360 | 530 | 460 | 20 | |||||||
| L390MB | 0.22 | 0.45 | 1.4 | 0.025 | 0.15 | 1) | 0.41 | 390 | 545 | 490 | 20 | |||||||
| L415MB | 0.12 | 0.45 | 1.6 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.42 | 415 | 565 | 520 | 18 | |||||||
| L450MB | 0.12 | 0.45 | 1.6 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.43 | 450 | 600 | 535 | 18 | |||||||
| L485MB | 0.12 | 0.45 | 1.7 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | 0.43 | 485 | 635 | 570 | 18 | |||||||
| L555MB | 0.12 | 0.45 | 1.85 | 0.025 | 0.015 | 1)2)3 | Tattaunawa | 555 | 705 | 625 | 825 | 0.95 | 18 | |||||
| Lura: | ||||||||||||||||||
| 1) 0.015 | ||||||||||||||||||
| 2)V+Nb+Ti ≤ 0.015% | ||||||||||||||||||
| 3)Ga duk matakan ƙarfe, Mo na iya ≤ 0.35%, a ƙarƙashin kwangila. | ||||||||||||||||||
| Mn Cr+Mo+V Cu+Ni4) CEV=C+6+5+5 | ||||||||||||||||||
Amfanin samfur
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin amfani da manyan bututun da aka tara diamita shine ikonsu na jure wa manyan kaya. An tsara waɗannan bututun don jure wa matsi mai yawa, wanda hakan ya sa suka dace da amfani da tushe mai zurfi a manyan ayyukan gini. Girman diamitarsu kuma yana ƙara ƙaura daga ƙasa, ta haka yana haɓaka kwanciyar hankali da rage matsalolin daidaitawa. Bugu da ƙari, tsarin walda mai karkace da ake amfani da shi wajen ƙera waɗannan bututun yana tabbatar da haɗin gwiwa mai ƙarfi da dorewa, yana rage haɗarin gazawar tsarin.
Rashin Samfuri
Kudin samar da bututun mai girman diamita mai inganci na iya zama mafi girma fiye da zaɓuɓɓukan gargajiya, wanda zai iya shafar kasafin kuɗin aikin.
Bugu da ƙari, tsarin shigarwa na iya zama mai rikitarwa da ɗaukar lokaci, yana buƙatar kayan aiki na musamman da ƙwararrun ma'aikata. Idan ba a sarrafa shi yadda ya kamata ba, wannan na iya haifar da jinkiri ga jadawalin ayyukan.
Aikace-aikace
A cikin duniyar gine-gine da ci gaban ababen more rayuwa da ke ci gaba da bunƙasa, buƙatar kayan aiki masu ƙarfi shine mafi mahimmanci. Abu ɗaya da ya jawo hankali sosai shine bututun tarin abubuwa masu inganci, mai girman diamita. Yayin da ayyukan gini ke ƙaruwa da girma da sarkakiya, buƙatar manyan hanyoyin tattara abubuwa masu ɗorewa ya zama mafi mahimmanci.
Tare da saurin ci gaban birane da ayyukan ababen more rayuwa, diamita na bututun da aka tara yana ci gaba da ƙaruwa don biyan buƙatun injiniyan zamani.babban bututun ƙarfe mai diamitaTubalan suna da mahimmanci don samar da tallafi da kwanciyar hankali ga gine-gine daban-daban kamar gadoji, gine-gine da wuraren ruwa. An tsara waɗannan bututun ne don jure wa manyan kaya da mawuyacin yanayi na muhalli, wanda ke tabbatar da dorewa da amincin ayyukan da suke tallafawa.
Yayin da masana'antar gine-gine ke ci gaba da bunƙasa, ba za a iya faɗi da yawa game da mahimmancin bututun tara manyan diamita masu inganci ba. Jajircewarmu ga inganci da kirkire-kirkire yana tabbatar da cewa mun ci gaba da zama abokin tarayya mai aminci ga masana'antar gine-gine, muna samar da kayan aikin da ake buƙata don kayayyakin more rayuwa na gaba. Ko kuna cikin babban aiki ko ƙaramin aikin gini, manyan bututun tara manyan diamita suna ba ku ƙarfi da aminci da kuke buƙata.
Tambayoyin da ake yawan yi
Q1: Menene babban bututun mai girman diamita?
Manyan bututun da ke da diamita silinda ne da ake amfani da su don ɗaukar nauyi a ayyukan gini. Girman da suka ƙara yana ba da ƙarfin ɗaukar nauyi kuma ya dace da tushe mai zurfi a cikin yanayin ƙasa mai ƙalubale.
Q2: Me yasa za a zaɓi tarin bututun ƙarfe masu welded?
Tubalan bututun ƙarfe masu lanƙwasa an san su da ƙarfi da juriya mai kyau. Tsarin walda mai lanƙwasa yana tabbatar da dinki mai ci gaba, wanda ke haɓaka ingancin tsarin bututun. Wannan hanyar kuma tana ba da damar samar da manyan bututun ƙarfe masu diamita don biyan buƙatun ginin zamani.
T3: Ina ake yin waɗannan bututun?
Ana ƙera bututun mu masu girman diamita masu inganci a Cangzhou, lardin Hebei. An kafa masana'antarmu a shekarar 1993 kuma tana da fadin murabba'in mita 350,000 tare da jimillar kadarorin RMB miliyan 680. Muna da ma'aikata 680 masu himma waɗanda suka sadaukar da kansu don samar da ingantattun hanyoyin tattara bututu waɗanda suka cika ƙa'idodin masana'antar gini.







