Babban bututun ƙarfe mai inganci cikakke ga bututu
Gabatar da bututun ƙarfe masu inganci, cikakkiyar mafita ga duk buƙatun bututunku. An ƙera mu a masana'antarmu ta zamani da ke Cangzhou, Lardin Hebei, mun kasance sanannen suna a masana'antar tun 1993. Tare da faɗin masana'antar murabba'in mita 350,000 da jimillar kadarorin RMB miliyan 680, muna alfahari da jajircewarmu ga inganci da kirkire-kirkire.
Bututun ƙarfe masu welded masu karkace sun shahara saboda aminci da dorewarsu, wanda hakan ya sa suka dace da amfani iri-iri, ciki har da jigilar mai da iskar gas, tudun bututun ƙarfe da kuma mashigar gada. Kowace bututu an ƙera ta da kyau don tabbatar da cewa ta cika mafi girman ƙa'idodin masana'antu. Tsarin walda mai karkace na musamman yana ƙara ƙarfi da amincin bututun, yana ba shi damar jure wa mawuyacin yanayi mai wahala.
Ko kuna son jigilar mai da iskar gas lafiya ko kuma kuna buƙatar tsarin tallafi mai ƙarfi don ci gaba da aikin gini, mubututun ƙarfe baƙishine zaɓi mafi dacewa a gare ku. Ku amince da ƙwarewarmu da ƙwarewarmu don isar da samfuran da suka dace da buƙatunku kuma suka wuce tsammaninku.
Bayanin Samfuri
| Diamita na waje mara iyaka | Kauri na Bango (mm) | ||||||||||||||
| mm | In | 6.0 | 7.0 | 8.0 | 9.0 | 10.0 | 11.0 | 12.0 | 13.0 | 14.0 | 15.0 | 16.0 | 18.0 | 20.0 | 22.0 |
| Nauyi a Kowanne Raka'a Tsawonsa (kg/m) | |||||||||||||||
| 219.1 | 8-5/8 | 31.53 | 36.61 | 41.65 | |||||||||||
| 273.1 | 10-3/4 | 39.52 | 45.94 | 52.30 | |||||||||||
| 323.9 | 12-3/4 | 47.04 | 54.71 | 62.32 | 69.89 | 77.41 | |||||||||
| (325) | 47.20 | 54.90 | 62.54 | 70.14 | 77.68 | ||||||||||
| 355.6 | 14 | 51.73 | 60.18 | 68.58 | 76.93 | 85.23 | |||||||||
| (377.0) | 54.89 | 63.87 | 72.80 | 81.67 | 90.50 | ||||||||||
| 406.4 | 16 | 59.25 | 68.95 | 78.60 | 88.20 | 97.76 | 107.26 | 116.72 | |||||||
| (426.0) | 62.14 | 72.33 | 82.46 | 92.55 | 102.59 | 112.58 | 122.51 | ||||||||
| 457 | 18 | 66.73 | 77.68 | 88.58 | 99.44 | 110.24 | 120.99 | 131.69 | |||||||
| (478.0) | 69.84 | 81.30 | 92.72 | 104.09 | 115.41 | 126.69 | 137.90 | ||||||||
| 508.0 | 20 | 74.28 | 86.49 | 98.65 | 110.75 | 122.81 | 134.82 | 146.79 | 158.69 | 170.56 | |||||
| (529.0) | 77.38 | 90.11 | 102.78 | 115.40 | 127.99 | 140.52 | 152.99 | 165.43 | 177.80 | ||||||
| 559.0 | 22 | 81.82 | 95.29 | 108.70 | 122.07 | 135.38 | 148.65 | 161.88 | 175.04 | 188.17 | |||||
| 610.0 | 24 | 89.37 | 104.10 | 118.77 | 133.39 | 147.97 | 162.48 | 176.97 | 191.40 | 205.78 | |||||
| (630.0) | 92.33 | 107.54 | 122.71 | 137.83 | 152.90 | 167.92 | 182.89 | 197.81 | 212.68 | ||||||
| 660.0 | 26 | 96.77 | 112.73 | 128.63 | 144.48 | 160.30 | 176.05 | 191.77 | 207.43 | 223.04 | |||||
| 711.0 | 28 | 104.32 | 121.53 | 138.70 | 155.81 | 172.88 | 189.89 | 206.86 | 223.78 | 240.65 | 257.47 | 274.24 | |||
| (720.0) | 105.65 | 123.09 | 140.47 | 157.81 | 175.10 | 192.34 | 209.52 | 226.66 | 243.75 | 260.80 | 277.79 | ||||
| 762.0 | 30 | 111.86 | 130.34 | 148.76 | 167.13 | 185.45 | 203.73 | 211.95 | 240.13 | 258.26 | 276.33 | 294.36 | |||
| 813.0 | 32 | 119.41 | 139.14 | 158.82 | 178.45 | 198.03 | 217.56 | 237.05 | 256.48 | 275.86 | 295.20 | 314.48 | |||
| (820.0) | 120.45 | 140.35 | 160.20 | 180.00 | 199.76 | 219.46 | 239.12 | 258.72 | 278.28 | 297.79 | 317.25 | ||||
| 864.0 | 34 | 147.94 | 168.88 | 189.77 | 210.61 | 231.40 | 252.14 | 272.83 | 293.47 | 314.06 | 334.61 | ||||
| 914.0 | 36 | 178.75 | 200.87 | 222.94 | 244.96 | 266.94 | 288.86 | 310.73 | 332.56 | 354.34 | |||||
| (920.0) | 179.93 | 202.20 | 224.42 | 246.59 | 286.70 | 290.78 | 312.79 | 334.78 | 356.68 | ||||||
| 965.0 | 38 | 188.81 | 212.19 | 235.52 | 258.80 | 282.03 | 305.21 | 328.34 | 351.43 | 374.46 | |||||
| 1016.0 | 40 | 198.87 | 223.51 | 248.09 | 272.63 | 297.12 | 321.56 | 345.95 | 370.29 | 394.58 | 443.02 | ||||
| (1020.0) | 199.66 | 224.39 | 249.08 | 273.72 | 298.31 | 322.84 | 347.33 | 371.77 | 396.16 | 444.77 | |||||
| 1067.0 | 42 | 208.93 | 234.83 | 260.67 | 286.47 | 312.21 | 337.91 | 363.56 | 389.16 | 414.71 | 465.66 | ||||
| 118.0 | 44 | 218.99 | 246.15 | 273.25 | 300.30 | 327.31 | 354.26 | 381.17 | 408.02 | 343.83 | 488.30 | ||||
| 1168.0 | 46 | 228.86 | 257.24 | 285.58 | 313.87 | 342.10 | 370.29 | 398.43 | 426.52 | 454.56 | 510.49 | ||||
| 1219.0 | 48 | 238.92 | 268.56 | 298.16 | 327.70 | 357.20 | 386.64 | 416.04 | 445.39 | 474.68 | 553.13 | ||||
| (1220.0) | 239.12 | 268.78 | 198.40 | 327.97 | 357.49 | 386.96 | 146.38 | 445.76 | 475.08 | 533.58 | |||||
| 1321.0 | 52 | 291.20 | 323.31 | 327.97 | 387.38 | 449.34 | 451.26 | 483.12 | 514.93 | 578.41 | |||||
| (1420.0) | 347.72 | 355.37 | 416.66 | 451.08 | 485.41 | 519.74 | 553.96 | 622.32 | 690.52 | ||||||
| 1422.0 | 56 | 348.22 | 382.23 | 417.27 | 451.72 | 486.13 | 520.48 | 554.97 | 623.25 | 691.51 | 759.58 | ||||
| 1524.0 | 60 | 373.38 | 410.44 | 447.46 | 484.43 | 521.34 | 558.21 | 595.03 | 688.52 | 741.82 | 814.91 | ||||
| (1620.0) | 397.03 | 436.48 | 457.84 | 515.20 | 554.46 | 593.73 | 623.87 | 711.11 | 789.12 | 867.00 | |||||
| 1626.0 | 64 | 398.53 | 438.11 | 477.64 | 517.13 | 556.56 | 595.95 | 635.28 | 713.80 | 792.13 | 870.26 | ||||
| 1727.0 | 68 | 423.44 | 465.51 | 507.53 | 549.51 | 591.43 | 633.31 | 675.13 | 758.64 | 841.94 | 925.05 | ||||
| (1820.0) | 446.37 | 492.74 | 535.06 | 579.32 | 623.50 | 667.71 | 711.79 | 799.92 | 887.81 | 975.51 | |||||
| 1829.0 | 72 | 493.18 | 626.65 | 671.04 | 714.20 | 803.92 | 890.77 | 980.39 | |||||||
| 1930.0 | 76 | 661.52 | 708.40 | 755.23 | 848.75 | 942.07 | 1035.19 | ||||||||
| (2020.0) | 692.60 | 741.69 | 790.75 | 888.70 | 986.41 | 1084.02 | |||||||||
| 2032.0 | 80 | 696.74 | 746.13 | 795.48 | 894.03 | 992.38 | 1090.53 | ||||||||
| (2220.0) | 761.65 | 815.68 | 869.66 | 977.50 | 1085.80 | 1192.53 | |||||||||
| (2420.0) | 948.58 | 1066.26 | 1183.75 | 1301.04 | |||||||||||
| (2540.0) | 100 | 995.93 | 1119.53 | 1242.94 | 1366.15 | ||||||||||
| (2845.0) | 112 | 1116.28 | 1254.93 | 1393.37 | 1531.63 | ||||||||||
Amfanin Samfuri
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin bututun ƙarfe baƙi shine ƙarfi da juriyarsa. An yi wannan bututun da ƙarfe mai laushi, don haka yana da ƙarfi da dorewa, yana iya jure matsin lamba mai yawa da canje-canjen zafin jiki. Wannan fasalin yana da amfani musamman a masana'antar mai da iskar gas, inda jigilar ruwa ke buƙatar ingantattun hanyoyin bututun. Bugu da ƙari, idan an shafa shi da kyau, bututun ƙarfe baƙi na iya jure tsatsa kuma ya dace da yanayi daban-daban na muhalli.
Wani babban fa'ida kuma shine ingancin farashi. Bututun ƙarfe baƙi galibi yana da rahusa fiye da sauran kayan aiki kamar bakin ƙarfe, wanda hakan ya sa ya zama zaɓi mai kyau ga manyan ayyuka. Yana ƙara jan hankalin mutane ta hanyar sauƙin shigarwa da kulawa, wanda zai iya kammala ayyukan cikin sauri da rage farashin aiki.
Rashin Samfuri
Wani abin lura shi ne cewa yana iya yin tsatsa da kuma lalacewa cikin sauƙi idan ba a kare shi da kyau ba. Wannan na iya haifar da ɓullar tarkace da lalacewa a tsarin, musamman a yanayin danshi ko danshi. Bugu da ƙari, bututun ƙarfe baƙi bai dace da jigilar ruwan sha ba saboda yana iya zubar da abubuwa masu cutarwa.
Aikace-aikace
Bututun ƙarfe baƙi ya zama ginshiƙi ga aikace-aikacen masana'antu daban-daban, musamman a fannin jigilar mai da iskar gas. Tsarinsa mai ƙarfi da amincinsa ya sa ya dace da jigilar ruwa da iskar gas mai ƙarfi. Ɗaya daga cikin samfuran da aka fi sani a wannan rukunin shine bututun ƙarfe mai walƙiya mai karkace, wanda ya shahara saboda dorewarsa da ƙarfinsa.
An ƙera bututun ƙarfe masu welded masu karkace don jure wa mawuyacin yanayi, kuma su ne mafita mafi dacewa ga jigilar mai da iskar gas. Ana amfani da waɗannan bututun ba kawai a ɓangaren makamashi ba, har ma a cikin tarin bututun ƙarfe da kuma mashigar gada, wanda ke nuna yadda suke da sauƙin amfani. Fasaha ta musamman ta walda mai karkace tana ƙara ingancin tsarin bututun, tana ba shi damar jure manyan kaya da kuma jure tsatsa, wanda yake da matuƙar muhimmanci ga aiki na dogon lokaci.
Bututun ƙarfe baƙi, musamman mai walƙiya mai karkacebututun ƙarfe, yana taka muhimmiyar rawa a fannoni daban-daban na amfani, tun daga jigilar mai da iskar gas zuwa ayyukan gine-gine. Kwarewa da jajircewar kamfaninmu ga inganci yana tabbatar da cewa mun ci gaba da kasancewa abokin tarayya mai aminci a masana'antar, yana samar da mafita waɗanda ke tsayawa tsayin daka.
Tambayoyin da ake yawan yi
Q1: Menene Baƙin Karfe Bututu?
Bututun ƙarfe baƙi bututu ne na ƙarfe wanda ba a rufe shi da wani abu mai duhu mai duhu. Ana amfani da shi musamman don jigilar iskar gas da ruwa, da kuma aikace-aikacen tsarinsa. Dorewa da ƙarfinsa sun sa ya dace da ayyuka iri-iri, ciki har da tarin bututun ƙarfe da mashigar gada.
Q2: Menene bututun ƙarfe mai walƙiya mai karkace?
Bututun ƙarfe mai walƙiya mai karkace wani nau'in bututu ne na musamman na baƙin ƙarfe wanda aka ƙera ta hanyar walda mai lanƙwasa mai lanƙwasa. Wannan hanyar na iya samar da manyan diamita da kauri bututun bango waɗanda suka dace da aikace-aikacen matsin lamba mai yawa a masana'antar mai da iskar gas. Amincinsu da dorewarsu sun sanya su zama zaɓi na farko na injiniyoyi da 'yan kwangila da yawa.
T3: Tambayoyi da ake yawan yi game da bututun ƙarfe na baƙin ƙarfe?
1. Menene fa'idodin amfani da bututun ƙarfe baƙi?
An san bututun ƙarfe mai baƙi saboda ƙarfinsa, juriya ga tsatsa, da kuma ikon jure yanayin zafi mai yawa, wanda hakan ya sa ya zama zaɓi mafi dacewa don amfani iri-iri.
2. Za a iya amfani da bututun ƙarfe baƙi don jigilar ruwan sha?
Duk da cewa ana amfani da bututun ƙarfe baƙi wajen ɗaukar iskar gas da ruwa, ba a ba da shawarar shan ruwan ba saboda yuwuwar tsatsa da tsatsa.
3. Yadda ake zaɓar girman bututun ƙarfe na baƙin ƙarfe?
Girman bututun da kake buƙata ya dogara ne akan takamaiman buƙatun aikinka, gami da kwarara da matsin lamba. Tuntuɓi ƙwararren zai iya taimaka maka ka yi zaɓi mai kyau.






