Tsarin Layin Bututun Mai Mai Ci Gaba
Kayayyakin Inji na Bututun SSAW
| matakin ƙarfe | mafi ƙarancin ƙarfin yawan amfanin ƙasa Mpa | mafi ƙarancin ƙarfin tensile Mpa | Mafi ƙarancin tsawaitawa % |
| B | 245 | 415 | 23 |
| X42 | 290 | 415 | 23 |
| X46 | 320 | 435 | 22 |
| X52 | 360 | 460 | 21 |
| X56 | 390 | 490 | 19 |
| X60 | 415 | 520 | 18 |
| X65 | 450 | 535 | 18 |
| X70 | 485 | 570 | 17 |
Sinadarin Sinadarin Bututun SSAW
| matakin ƙarfe | C | Mn | P | S | V+Nb+Ti |
| Matsakaicin % | Matsakaicin % | Matsakaicin % | Matsakaicin % | Matsakaicin % | |
| B | 0.26 | 1.2 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X42 | 0.26 | 1.3 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X46 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X52 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X56 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X60 | 0.26 | 1.4 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X65 | 0.26 | 1.45 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
| X70 | 0.26 | 1.65 | 0.03 | 0.03 | 0.15 |
Juriyar Tsarin Layi na Bututun SSAW
| Juriyar Geometric | ||||||||||
| diamita na waje | Kauri a bango | madaidaiciya | rashin zagaye | taro | Tsawon dutsen walda mafi girma | |||||
| D | T | |||||||||
| ≤1422mm | −1422mm | <15mm | ≥15mm | ƙarshen bututu 1.5m | cikakken tsayi | jikin bututu | ƙarshen bututu | T≤13mm | T> 13mm | |
| ±0.5% ≤4mm | kamar yadda aka amince | ±10% | ±1.5mm | 3.2mm | 0.2% L | 0.020D | 0.015D | '+10% -3.5% | 3.5mm | 4.8mm |
Gwajin Hydrostatic

Gabatarwar Samfuri
Gabatar da Tsarin Bututun Man Fetur Mai Ci Gaba: Makomar sufuri mai inganci da inganci. Yayin da buƙatar mai da iskar gas ke ci gaba da ƙaruwa, buƙatar bututun mai masu ƙarfi da inganci ba ta taɓa ƙaruwa ba. Bututun mu na X60 SSAW sune kan gaba a wannan ci gaba, waɗanda aka tsara musamman don gina bututun mai kuma aka ƙera su zuwa mafi girman matsayin masana'antu.
Bututun layi na X60 SSAW bututu ne mai karkace wanda ke ba da fa'idodi iri-iri, gami da ƙarin ƙarfi, sassauci da juriyar tsatsa. Waɗannan fasalulluka sun sa ya zama mafi dacewa don jigilar mai da iskar gas zuwa wurare masu nisa, tabbatar da cewa makamashi ya isa inda ake so lafiya da inganci. Ci gabanmulayin bututun maiAn tsara tsarin ne don jure wa mawuyacin yanayi, wanda ke samar da kwanciyar hankali ga masu aiki da masu ruwa da tsaki.
Amfanin Samfuri
Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin bututun layi na X60 SSAW shine gininsa mai ƙarfi. An yi shi da ƙarfe mai inganci, wannan bututun mai karkace zai iya jure matsin lamba mai yawa da yanayi mai tsauri na muhalli, wanda hakan ya sa ya dace da jigilar mai da iskar gas zuwa wurare masu nisa. Bugu da ƙari, tsarin walda mai karkace yana ba da damar ci gaba da tsawon bututu, yana rage adadin haɗin gwiwa da yiwuwar ɓuɓɓugar ruwa, ta haka yana inganta amincin tsarin bututun gaba ɗaya.
Bugu da ƙari, bututun layi na X60 SSAW an san shi da ingancinsa na farashi mai kyau. Tsarin kera shi yana da inganci, yana ba da damar farashi mai kyau ba tare da yin illa ga inganci ba. Wannan yana da matuƙar amfani ga kamfanoni da ke neman inganta farashin aiki yayin da suke tabbatar da aminci da amincin tsarin bututun su.
Rashin Samfuri
Bututun layi na X60 SSAW bazai dace da kowane irin ƙasa ko yanayin muhalli ba. A yankunan da ke da yanayin zafi mai tsanani ko kuma yawan ayyukan girgizar ƙasa, ana iya buƙatar ƙarin hanyoyin injiniya don tabbatar da ingancin bututun. Bugu da ƙari, yayin da fasahar walda mai karkace ke ba da fa'idodi da yawa, yana iya haifar da ƙalubalen dubawa da kulawa, saboda ɗinkin walda na iya zama da wahalar shiga fiye da bututun ɗinki madaidaiciya.
Aikace-aikace
Yayin da buƙatar mai da iskar gas a duniya ke ci gaba da ƙaruwa, buƙatar tsarin sufuri mai inganci da inganci bai taɓa zama da gaggawa ba. Ɗaya daga cikin mafi inganci mafita ga wannan ƙalubalen shine tsarin bututun mai na zamani, musamman bututun X60 SSAW (Spiral Submerged Arc Welded). Wannan sabuwar fasaha tana canza yanayin gina bututun mai, tana tabbatar da aminci da ingantaccen jigilar albarkatun makamashi.
An san bututun layi na X60 SSAW saboda ƙarfi da juriya, wanda hakan ya sa ya zama zaɓi mafi kyau ga maibututun maiayyuka. Tsarinsa na karkace yana ƙara sassauci da juriya ga matsin lamba na waje, wanda yake da mahimmanci ga yanayin da ake buƙata na waɗannan bututun mai. Yayin da kamfanonin makamashi ke neman inganta ayyuka da rage farashi, ɗaukar ingantattun tsarin bututu kamar X60 SSAW yana ƙara zama ruwan dare.
Tambayoyin da ake yawan yi
T1. Menene X60 SSAW Linepipe?
Bututun Layi na X60 SSAW (Spiral Submerged Arc Welded) bututu ne mai siffar ƙarfe mai siffar ƙwallo wanda aka ƙera don gina bututun mai. Fasahar walda mai siffar ƙwallo ta musamman tana inganta ƙarfi da dorewa, wanda hakan ya sa ta zama zaɓi mafi kyau don jigilar mai da iskar gas mai nisa.
T2. Me yasa bututun layin da aka yi wa walda mai siffar karkace na X60 shine zaɓi na farko ga bututun mai?
An fi son bututun layi na X60 SSAW saboda juriyarsa ga matsin lamba mai yawa da tsatsa. Wannan yana tabbatar da ingantaccen jigilar mai da iskar gas, wanda yake da matuƙar muhimmanci a yanayin makamashi na yau.
T3. Ta yaya kamfanin ku ke tabbatar da ingancin kayayyakin ku?
Kamfanin yana bin ƙa'idodin kula da inganci a duk tsawon aikin samarwa. Muna amfani da fasahar zamani da ƙwararrun ma'aikata don tabbatar da cewa kowace bututun layin da aka yi da bakin ƙarfe mai siffar X60 ya cika ƙa'idodin ƙasashen duniya da ƙayyadaddun buƙatun abokan ciniki.
T4. Menene amfanin bututun layi na X60 SSAW?
Ana amfani da bututun layi na X60 SSAW a masana'antar mai da iskar gas don jigilar ɗanyen mai, iskar gas da sauran ruwa. Amfaninsa kuma yana ba da damar amfani da shi a ayyukan gini da kayayyakin more rayuwa iri-iri.







